YugiOh the Forbidden Memories Part 4 - The last revealed card and the new generation ♥

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi 00kuroro00, 27/1/13.

1. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

Con rồng 713 thì bản Original cũng vậy ah bạn, cứ bem đi rồi ra ah. Cày mod cũng okie, tỉ lệ ra 722 lá đều có, giúp mình đa dạng deck của mình hơn ko như Original

2. milan00

milan00 Mr & Ms Pac-Man

đánh đến khoảng 3k trận thì nó đập vào mặt 2 em 380 liền @@ thế là đủ 3 con :D
    ai từng đánh ra con garma sword ở em nào chỉ mình với nhé
    các con đầu 7xx nghe vẻ em này khoai nhất thì phải

3. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

716 Garma Sword bạn bem thằng DarkNite bản Mod Completo 11 nha

4. minhtronglam90

minhtronglam90 Donkey Kong GameOver

cho mình hỏi bản Mod Completo đánh thằng nào ra B.Skull Dragon và GG vậy các bạn

5. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

BSD bạn đánh DarkNite nha
    GG bạn đánh Heishin 2 nha

6. milan00

milan00 Mr & Ms Pac-Man

mình đang chơi bản beta2 với mod pass metal zoa đánh chưa thấy ra
    đầu 7xx thiếu mỗi em nó từ năm ngoái =))
    trong tea 1.5 ko thấy ghi darknite đánh ra con đấy
    cầy darknite toàn cosmo queen với BSD con RABID HOSMAN cũng chưa thấy đâu luôn :(

7. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

Uhm mình đánh đủ 722 lá rồi nên mình confirm với bạn, cứ đánh 2 thằng đấy đi. Còn Rabid HorseMan thì bạn đánh trùm cuối cùng luôn.

8. milan00

milan00 Mr & Ms Pac-Man

như bạn nói thì cái tea 1.5 cho tỷ lệ drop bài sai hết ah @@

9. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

Ko, mình ko biết các bản khác ra sao, mình chỉ đánh bản Completo 11 thôi, và những lá cuối cùng nó ghi trong đó ko ra thì mình đánh ra luôn vì lúc đó đánh hoài các bản khác chẳng ra quay lại đánh bản này tiếp thì ra.

10. LittleRabbit

LittleRabbit C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy bác cho hỏi kinh nghiệm đánh S tech với, nhìu con nó ko ghép bài nên mình bị hết bài trước thì làm sao Stec đc, có cánh nào Stec nhanh hơn ko.

11. milan00

milan00 Mr & Ms Pac-Man

bạn muốn stec con nào
    pegasus thì cứ đặt bẫy trước nhé đừng mang con nào atk mạnh đặt lên đầu tiên

12. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

em nói thế mọi người lại hiểu nhầm đấy.phải nói rõ bản nào kìa.anh chơi bản mod final đánh dark nite trên 2k trận được 3x BSD,4x cosmo queen,6x rabid horseman

- - - Updated - - -

có cách stec nhanh này .đặt bài stec luôn:Dlấy ko:p

13. 00kuroro00

00kuroro00 Donkey Kong

Tính ra em đánh có mỗi bản Completo thôi anh ah, vì em thấy bản Mod Final cái Date Modified của nó là 2010 trong khi Completo là 2011 nên em ko đánh. Mà cuối cùng thì Completo em đánh ra hết luôn.

14. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

hì .giúp anh phát này nữa nhé:Dem dùng soft psx2psp chuyển hộ anh cái bản completor 11 sang định dạng eboot.pbp rồi up lên cho anh với .nhẹ ma.200mb:Dbữa nọ anh chuyển rồi nhưng trên 4rum nói bản mod final ra đủ nên anh xóa rồi .chuyển đơn giản lắm chọn psx2psp chọn file,chọn folder out ấn convert 1 phút ok.special thank

- - - Updated - - -

hì .giúp anh phát này nữa nhé:Dem dùng soft psx2psp chuyển hộ anh cái bản completor 11 sang định dạng eboot.pbp rồi up lên cho anh với .nhẹ ma.200mb:Dbữa nọ anh chuyển rồi nhưng trên 4rum nói bản mod final ra đủ nên anh xóa rồi .chuyển đơn giản lắm chọn psx2psp chọn file,chọn folder out ấn convert 1 phút ok.special thank

- - - Updated - - -

h anh cũng đang mong bản yugioh FM2 release.ko biết bác caybang có mong ko.hy vọng bản mơi ra sớm để anh em ta luận bàn cho vui vẻ

15. LittleRabbit

LittleRabbit C O N T R A Lão Làng GVN

Cho xin thử đi đánh tốn thời gian quá :D, thanks trước.

16. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Chắc bạn HoaiNam sẽ chỉ bạn dùng auto S-tec, nhưng mình khuyên nếu bạn chơi trên giả lập thì tăng tốc giả lập nên cày cũng chẳng mấy chốc mà lại vui hơn khi nhận được lá bài như ý.

To HoaiNam: Mình cũng chờ bản mới từ thằng Kenny đó để thêm vào bộ sưu tập cho các bạn, nhưng tụi nó làm chắc còn lâu lắm.

17. minhtronglam90

minhtronglam90 Donkey Kong GameOver

có cách nào đánh S-tec nhanh hơn ko đánh Pegasus nó toàn ra 1 con nên mình toàn hết bài trước nó

18. milan00

milan00 Mr & Ms Pac-Man

mình nói rồi STEC thằng đấy xài bài bẫy trước đừng đặt quái vật trước
    ko có bẫy thì đặt ma thuật cũng ok cố gắng kiếm 1 2 em atk hơn 2k vài nước là nó ghép
    bạn cứ đánh vài lần là hiểu ngay lừa nó cũng dễ mà @@

19. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Mình bày cách S-tec Pegasu rất nhiều lần nhưng chắc bạn không tìm lại bài cũ hay hỏi Google. Mình nói lại cách cho bạn nhé, cách này áp dụng cho rất nhiều con khác khi S-tec:

+ Để ăn chắc S-tec Pegasu thì bạn nên cày thằng thảo nguyên 1 và Jono2 để lấy hết các bài mạnh như: Rồng sao băng đen Meteor B. Dragon 3500/2000; Rồng đen mắt đỏ Red-eyes B. Dragon 2400/2000; Rồng sao băng Meteor Dragon 1800/2000; Skull Knight 2650/2250; Phù thủy bóng tối Dark Magician 2500/2100, các con rồng lèo tèo và điện để phối hợp ra Rồng chớp 2 đầu 2800/2100... và nhiều con khác có công từ 2300 trở lên.
    + Lượt đầu ra một lá bài, úp hay mở không quan trọng vì thằng Pegasu nó biết hết bạn ra lá bài gì. Không nên ra rồng vôj nhé, lá bài ra có công từ 2300 trở lên là OK.
    + Đến lượt các lượt sau bạn chỉ ra một lá bài và hãy để cho máy còn lại một lá bài trên bàn đấu đừng đánh tan lá bài của máy.
    + Khi để lại cho máy một lá thì lượt tới của nó sẽ có 80% máy sẽ dung hợp bài, vì thế cứ như thế nó sẽ hết bài trước bạn. Nếu sau mười lượt như vậy mà máy không dung hợp bài thì hãy thủ tiêu nó rồi bắt đầu lại ván mới vì thường khi để lại một lá bài cho nó thì nó sẽ dung hợp bài nhiều nhất trong khoảng 10 nước đi bài ban đầu.

Lưu ý:
    + Khi S-tec Pegasu bạn nên để trên bàn đấu của mình một lá bài mạnh không phải là rồng vì ngoài 3 lá sét thủ tiêu toàn bộ bài của mình nó còn 3 lá hũ nhốt họ nhà rồng. Nên không cẩn thận thì lại thua lãng nhách.
    + Nên để lại một con rồng lửa 3500/2000 trên bộ bài vì có thể Pegasu cũng có lúc ra lá bài Rồng sao băng đen 3500/2000 đó.

20. vincent1504

vincent1504 Youtube Master Race

Bác trình bày rắc rối quá đọc có khi không hiểu gì cả. Mình thì thấy đánh S-Tec Vegasus chỉ cần 1 điều kiện là bài tương đối khá (có rồng 3k5, skull knight, BEWD, REBD, Dark magician v..v) còn cách đánh thì chỉ cần tuân thủ 2 điều:
    1. Mỗi lượt chỉ ra 1 lá
    2. Chừa lại trên bàn của Vegasus 1 lá quái vật up (công thủ đều được)
    Bảo đảm Vegasus sẽ dung hợp và mình được S-Tec :D