Zentia - MMORPG 3D đầy triển vọng mở cửa thử nghiệm tự do

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi KinLuz, 15/8/10.

1. Kickapoo

Kickapoo Donkey Kong

Tình hình là vui lòng chạy wa Pond, tìm mụ già Grandma Dealer, bả mới bán ;))

2. NXuanVu

NXuanVu Dragon Quest

Hy vọng thời gian sau nó ra server mới .. để tham gia chơi tiếp ...

3. admtkc

admtkc Youtube Master Race

@Đã tìm ra thằng bán phù hồi thành : thằng bán General Items nó bán ở bất kỳ thành nào ! Chơi con summoner mà đánh đấm phải nó là đúng chán thật ? Summon ra 2 con lính cùi không thể cùi hơn. Quái đánh mình nó đứng nó ngó. Dame lính thấp còn hơn dame mình nữa : Hix ráng lắm mà lên tới 30 thôi del chơi con Blade lại .
    Hình như con sói đang bị bug skill thì phải ? Mounting ko xuất skill được ?

4. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

uh Summoner đánh hơi chán hơn các class khác , đi dungeon nhìu khi cũng không dám gọi pet ra vì nó chạy tá lả lure mob , đa số chạy theo buff def và máu thui :( , đi war thì đem linh ra xong niếu cần cho nó nổ lấy cháong số đông cho team giết chứ thật sự summoner cũng chẳng nhào vô giết đc bao nhiu =)) . Còn việc mount ko xài skill là đúng rùi ko phải bug , chỉ những class xài phép mount mới xài skill đc , còn lại class melee là xuống ngựa , mount cỡi cho đẹp thui :))

5. games&games

games&games C O N T R A

ko biết có ai chơi thằng gauridan chưa nhỉ thấy cũng hấp dẫn ko biết về sau thế nào chia sẽ mình chút kinh nghiệm

mà sau mình choi thấy hơi delay nhỉ trò này ít vn chơi nhỉ

6. Magic_fantasy

Magic_fantasy Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ Storm Test này là sao vậy, khó hiểu quá !

7. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

Cái stom Test nói dễ hiểu là thách thức giới hạn level trong game đối với gamethu server đó , giới hạn đầu tiên là 40 , tiếp theo là 50 . đây là 1 dạng dungeon đặc biệt 10 người cùng đi , khi bạn đạt lv 40 (max lần 1) thì bạn phải cùng các gamer khác làm cái Q này, do độ khó khá cao nên chỉ khi bạn vượt wa thì mới tăng cấp lv 41 ( cái này chỉ 1 party 10 vượt qua thì cả server qua nói vậy chứ nhìu party đánh ko nổi đó :)) )

8. lovefc

lovefc Lính mới

^ giống kiểu nhân vật như dota, hon, lol nhưng môi trường tương tảc rộng hơn nhỉ :), ( ko tinh chỉnh nhân vật dc + nhiều nhân vật )
    Đang chờ 1 ngày mà 1 game làm như kiểu trên ra đời, nhân vật như dota nhưng thế giới ko chỉ bó buộc là 1 map 5vs5 mà là 1 thế giới rộng lớn
    p/s : Chữ ký bác trên làm mình nhớ về bác Kisharagi gunma quá, sau cái sweet hearts thì nghỉ lun rồi thì phải :<

9. admtkc

admtkc Youtube Master Race

Một số nhận xét về game :
    1. Thú cưỡi (mount) hiện nay thì chỉ mới thấy có (Land) chạy bộ nhiều vậy chắc sau này sẽ có thú cưỡi bay (kiểu cái đám mây của thằng thổ địa cũng được). Và cưỡi mount thì vẫn đánh được, con sói mình nghĩ là bug vì cưỡi các con khác vẫn cast được skill đánh xa ( Fox ). Pet và mount rất đa dạng
    2. Chỉ có 2 class là đánh ra dame phép là Stormlord với Fire Mage, còn lại đều là dame vật lý kể cả đánh xa ( chưởng ra vật lý ) . Con summoner cũng chưởng xa được nhưng nó tính là dame vật lý chứ hok phải dame phép ( bó tay ).
    3. Nhân vật không tinh chỉnh được nhưng có đến 22 ( ko nhớ số chính xác ) nhân vật có thể chọn từ ông già cho đến trẻ con ( có cả 1 con khỉ như Tề Thiên ). Thiết kế theo kiểu hài hước nhưng không quá bựa ( phong cách WOW ).
    4. Môi trường 3D tốt ( ai mới chơi cũng biết khi thổ địa cưỡi mây mình vẫn target được mob bên dưới ). Tuy nhiên mang phong cách anime nên sẽ không có mượt mà kiểu chân thật nên bác nào không thích kiểu này thích kiểu như phim hành động hay hiệu ứng điện ảnh thì sẽ không thích cho lắm tuy nhiên mặt nước và các chi tiết khác khá rõ nét, hiêu ứng ánh sáng tốt và tươi sáng theo kiểu vui vẻ hài hước.
    5. Skill combat , đa dạng và không quá màu mè, đôi khi rất ư là hài hước. Life skill cũng khá nhiều.
    6. Dun, cave khá nhiều và vui nhộn : mình mới chơi thử 2-3 cái dun 2x nên chưa biết nhiều, ai biết đóng góp thêm.
    7. Quests khá nhiều thường là làm không xuể thì level đã lên. Nhiều Q rất vui nếu đọc kỹ nội dung từ tìm trẻ lạc cho đến tôm kua đại chiến (vào Q nó cho mình dẫn 1 phe rất đông đi phá cờ phe kia )!
    8. Mob, boss : mob có rất nhiều loại và cực kỳ đa dạng ( đỡ chán ). Mini boss khá nhiều và đặc biệt là theo quảng cáo thì 50% mob có thể bắt về làm pet hoặc mount.
    Tóm lại theo ý kiến mình thì game này hay và vui. Đồ họa theo phong cách WOW, nội dung tu tiên theo phong cách Á Đông nên có lẽ sẽ phù hợp với người VN. Ai có ý kiến gì hoặc kinh nghiệm chia sẽ thêm nhé !
    Have fun !

Chỉnh sửa cuối: 1/9/10
  10. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Hôm nay lúc manual update lên quên tắt tường lửa, giờ đành phải down lại từ đầu T__T

11. NXuanVu

NXuanVu Dragon Quest

Lúc nghĩ chơi có cho người bạn hết gold .. h muốn chơi lại vào xin lại vài gold để có lộ phí đi lại .. thì .. hết gold rồi :)
    Thôi có lẽ cái số không chơi Zentia thật rồi

12. shinobi^^

shinobi^^ Mr & Ms Pac-Man

Hình như server bị gì rồi :( .

13. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

Thổng báo là đã có G Việt bên sv Hare nhé, ai muốn vào G thi pm DaoSiThui, Cinderella, AzureDragon, siwo để đc invite
    bonus: mình là 1 trong 10 thằng finish storm test và đc cái draco 40 , hehe khoe tí ::">

14. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

serverr bị gì ấy nhỉ không vô được

15. bravo555

bravo555 Youtube Master Race

Đang bảo trì 1h thôi chứ sever có bị gì đâu.

@haicaugc: cái Draco lv10 hay 40 quên rồii sao lấy được vậy bạn? Mình vẫn đeo cái Talisman cùi từ Box mặc dù đã lv29 :( Chụp hình cái draco 40 xem thử cái với :D

16. shinobi^^

shinobi^^ Mr & Ms Pac-Man

Mún vào guild quá, mà mình chả bít PM sao cả
    Mình chơi Warior nick là WarNeo

17. Kickapoo

Kickapoo Donkey Kong

Talish 20 thì làm nhiệm vụ Class quest đánh blaze Ox bên Pond city.
    Talish 30 thì farm trong Water palace ( instance )
    Talish 40 thì có thể đổi bằng Devil hunter Mark + gold ( rơi ra từ ten-position ) hoặc làm nhiệm vụ Storm Quest. Tuy nhiên vì ko phải là 1 trong 10 ng đầu tiên hoàn thành Storm Quest nên talish sẽ chỉ có 3 opt ( thay vì 7 opt )

@NXuanVu: Bác đã muốn chơi thì tiền chả là vấn đề . Tôi nhiều lúc cure inju trong người còn đúng mấy chục silver sau đó vẫn kiếm được lại vài gold từ Quest. Bác mở 2 acc làm 2 con clone luyện lên 20 là có 2 vàng tha hồ đi lại rồi. :))

Chỉnh sửa cuối: 2/9/10
  18. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

Tiền không phải ko có , chịu khó cày chút làm như bác trên hoặc là đi event hoặc dungeon là có cả , nhưng đang nản muốn nghĩ game đây vì đi dungeon các class như VG,DR,BW ,DE luôn dễ dàng có team mình chơi MS vào team khó we :((

19. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

chơi summon thấy nản thiệt lvl bao nhiêu mới khá lên đây lvl 20 gọi ra con ma cây yếu hơn cả mình chả giúp dc gì..

20. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

[video]-mccjnDRZv4[/video]
    Clip finish Storm test và mình là 1 trong số đó, chú ý DaoSiThui nhé hí hí