Zombie Vs Plants và hướng dẫn

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi viviblkmage, 25/5/09.

1. zennguyen

zennguyen Youtube Master Race

Thanks bác John và zetan, để cố làm lại xem thế nào, đúng là căng mắt ra thật, mắt tớ hơi yếu nên chơi phải nghỉ giao lao cho đỡ mỏi mắt. Tối qua chơi lại, bị nhện cắp gai hàng 1 & 6, tức chết được, nên tớ trồng hoa dù trước canon hàng 2 & 5.

@ soidenband : SE là cái chính của game mừ bác, thử đội hình mấy người đã chơi qua màng 100x, có sẳn map rùi đấy, bác chơi mà tìm cây, tớ cũng đang săn thêm cho đủ bộ, còn thiếu mấy cây nấm, bán gần sạch hoa chừa cây gấu lại, luôn dọn sẳn 2 chỗ trống khi vô SE :>, với theo tớ nên để full chocolate là 10 viên thì SE sẽ cho cây, chỉ cần có 9 viên là nó lại cho chocolate, k biết có ai giống tớ k nhỉ ?

2. zennguyen

À bác nào chơi ko nổi SE muốn relax, ngoài cái vườn Zen, tớ thấy còn trò này vui vãi, tự làm avatar :D trong đây :

http://www.popcap.com/extras/pvz/

Tớ đì-zai đấy, xem nó là zai hay gái, xinh không cơ chứ ;;)

3. zennguyen

à vào web xong vào phần Zombatar

4. zetan57

zetan57 Youtube Master Race

Cho tui hỏi chút. Cày SE mầy ngày nay mà sao tỉ lệ rớt cây nó giảm thê thảm. hồi trước chơi 10 flag là đc 5 cây, bây h chơi 2,3 chục flag mà đc có mấy cây cùi à. Dạo này tui nhác tưới nước lắm, ko iết có phải vì thế mà giảm tỉ lệ ko nhỉ:|

5. zetan57

zetan57 Youtube Master Race

Cho tui hỏi chút. Cày SE mầy ngày nay mà sao tỉ lệ rớt cây nó giảm thê thảm. hồi trước chơi 10 flag là đc 5 cây, bây h chơi 2,3 chục flag mà đc có mấy cây cùi à:(. Dạo này tui nhác tưới nước lắm, ko iết có phải vì thế mà giảm tỉ lệ ko nhỉ :((

6. zennguyen

đúng roài, thứ 1 bác xem lại vườn đầy chưa, chừa chỗ trống cho nó, theo tớ là ít nhất 3 chỗ trống, nhưng k được như ban đầu đâu, tớ chơi đến 66 được 2 cây à, nước tớ vẫn tưới đều vì có cái soft bác John cho nữa là khỏe, khỏi rờ tay vào.

Thứ 2 luôn để chocolate full 10, chứ hết cách, cày chết sống trong các phần khác là k cho 1 cây nào nữa, đau nhất quánh trận tơi tả có được 2 cây mà trùng, tức hộc gạch, bán quách cho trống chỗ.

7. zennguyen

Các bác cho hỏi, bạn tớ send file đang chơi popcinfot.dat cho tớ xem, mà k vào được, làm sao vào đó xem, chỉ hộ tớ với, thanks nhìu

8. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Nếu là save, thì chắc send hết nguyên cái folder userdata chứ nhỉ.

Cái file đó có tác dụng gì thế?

9. nhox4111

nhox4111 Youtube Master Race

hì hì chơi súng 2 nòng với súng thường(1 nòng)+ anh hỏa lực là ok

10. zennguyen

@ John : uh bạn tớ save nhầm, đã xem được rồi copy folder userdata, đang mới 90 mà còn có 2 ngàn bạc, k biết sống đến mấy con trăng, lúc tớ 70 còn 8ngan là chết ngắt luôn, k biết có phải nó muốn mình xài tiền không nữa hĩ :(

@ ruacon994 : con nì fai có nam châm hút nón nó rùi thịt nó như thịt em bé, chứ mà còn nón thì nó trâu lắm, nó đi chừng 3 em là bay súng nòng chứ k phải chơi vì nó chạy khá nhanh và lì trâu, không thì xài canon là xong chuyện, khỏi bắn khỏi nam châm lun.

11. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Sun Points trong Survival Endless ấy hả.

Dàn phòng thủ còn nguyên chưa mất cây nào thì 2000 Sun Points cũng ko thành vấn đề, vẫn sống khỏe nếu bắn cannon chắc tay.

12. zennguyen

:D uh tớ đến 122 rồi và 9.800 Sun Points, có vẻ nó chỉ căng đoạn cuối trong 100 fl, vd các đoạn gần cuối như từ 80 đến 100, qua 100 nó lại tương đối dễ thở để mình nghỉ giai lao, chắc lại căng khoảng tầm 180 đến 200, rùi 260 den 300, k biết phải vậy k nhỉ ?

13. nhox4111

mấy bạn ơi!Sao vườn Zen của mình có 2 cây nấm đang ngủ.Làm sao để khắc phuc được đây???

14. sgreen_dragon

sgreen_dragon T.E.T.Я.I.S

vào shop mua cái vườn đêm 30000$ rồi mua cái xe chở
    chở mấy cái cây nấm vào vường đêm\:D/

15. nhox4111

thanks bạn nhìu lắm.Nó ngủ mà nhìn mình muốn bán 2 con nấm đó lun!:)):)):))

16. Hwang Ryong

Hwang Ryong Donkey Kong

Thường thì cứ sau vài trận combo căng thì nó lại có một hai trận không có giga gargantuar. Mà nếu đã qua được 100 flags thì gần như là muốn chơi đến bao giờ thì chơi =)) tại vì sau 100 flags thì lượng zombies nó cũng chỉ đến như vậy, combo nào cũng đã ra hết rồi.

Thấy mọi người build nhiều Cob Canon thế, mình build có 4 con thôi, chủ yếun dùng fume shroom. Dùng con này bắn cũng mạnh, tầm bắn rộng mà lại bắn xuyên được. Với lại dùng fume shroom có thể tiết kiệm không gian, tạo ra một số khoảng an toàn tránh jack in the box :))

17. zennguyen

úi đội hình bác rẻ thía mà lên 204 hay nhỉ, tớ sẽ thử xem sao, tớ đang 220 vẫn 8 canon, tình hình vẫn còn nguyên đội hình cùng 8.000 sp, nhưng tớ lun fai căng mắt vì ít khoảng trống trước quá, nhưng nếu chơi đều tay thì cũng khó mất canon, chỉ hay mất Fume shroom ở bờ hồ do con nổ ngay từ ngoài (ăn gian ghê :D)

18. zennguyen

tớ unclock duoc cây 1.000ft, các bác chỉ tớ ngoài các type vào màn hình còn cách nào không, chữ khó nhớ làm sao đánh kịp vào.

TRICKED OUT chữ này cách khoảng là nó stop game, lệnh này phải làm sao các bác ?

19. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Gõ ko khoảng cách.

Lựa lúc rảnh tay rồi gõ, như lúc mới vừa nhấn Let's Rock, lúc cái dòng màu đỏ báo Huge Wave hiện lên.

20. zennguyen

các lệnh khác đều gõ được, trừ cái TRICKED OUT, oánh xong chả thấy chỗ nào, xe phòng thủ là xe cuối á hử, tớ quánh vao k thấy gì :(, nhưng cái lệnh văng kẹo dòm rối tung mắt lên, muốn hủy lệnh phải làm sao bác ?