All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. crew

crew The Warrior of Light

cái này là do lỗi của chương trình thôi, bạn thử cài lại game nếu ko thì phải cài lại windown thôi, chắc ko có cách nào khác.

2. quynh_nhu

quynh_nhu Mr & Ms Pac-Man

Em cài lại WIN rồi,mua cả disc khác mà vẫn ko chơi được :cry:
    Anh em ơi.Giúp em với.Thèm chơi đến chết đây này!!!

3. RIK

RIK Youtube Master Race

Các bạn ơi giúp tôi với, tôi không làm sao xây nhà được.Trong phần Buy Mode, tui ấn vào mấy đồ vật đó đưa chuột ra ngoài thì nó hiện ngay hình đồ vật để mình đặt lên các ô đất nhưng ở phần Build Mode, tui ấn vào mấy cái xây tường hay gạch sàn nhà di chuột ra thì nó chả hiện gì cả, mỗi hình con chuột thôi, ấn vào hình đổi ngày/đêm thì nó có chuyển thành buổi đêm và ngày nhưng mấy nút còn lại cũng chỉ lên mỗi hình con chuột còn các mô hình tường, sàn, cửa, bể bơi, cầu thang... thì không thể hiện lên để xây được.Tui đã cố ấn chuột rồi kéo để xây nhưng vô tác dụng, nó cứ trơ trơ ra.Chuyển qua phần Buy Mode thì lại được bình thường thế mới bực chứ.
    Như vậy là sao thế, các bạn giúp tôi với!!

4. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Hix,nhà có bản Sim 1 rùi,mới mượn đựơc bộ 5 đĩa TS 2,mang về đoc kỹ hướng dẫn ở đĩa 5,xong cài vào,load được một chút nó báo lỗi khỉ gì luôn,rùi chẳng cài được gì nữa,sao vậy chời >"<

5. crew

Nếu báo lỗi thì là do đĩa của bạn chắc có vấn đề gì đấy nên tốt nhất là mua cái đĩa mới là được thôi chứ cài bản này ko bị lỗi gì đâu

6. RIK

RIK Youtube Master Race

Sao tui mua có 4 CD thui mà!!
    Ai giúp tui vấn đề trên đi, ko xây nhà được thì chơi làm gì nữa!!

7. Darshia

Darshia

Bản TS 2 đó không xấy được nhà, bạn mua các bản mở rông ( expansion ) cài đè lên thì mới có thể xây nhà. Như bản university, bản night life...
    Nó báo lỗi thế nào hả bạn ?

8. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

@quynh_nhu: chắc winxp sp2 ko chơi được game này (và nhiều game khác) vì vậy bạn nên cài lại winxp sp1 thì sẽ chơi được thôi
    ko cần bản mở rộng chỉ cần dùng Daemon Tool là xây được nhà, cách dùng thì bạn tự tìm trong box HD nha

9. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Ai bảo thế? Máy tui Xp SP2 chơi ngon lành(RAM 248MB(thiếu 8MB mà vẫn chơi được), CPU 2.48 GB, VGA 64MB)
    Mà xp SP2 có nhiều ưu điểm hơn SP1, ít lỗi hơn, icon trông đẹp hơn nhìu! :wink:

10. RIK

RIK Youtube Master Race

Không cần mua bản mở rộng mà dùng daemon tool á, 4CD của tui trong đó có cái crack để chơi no cd copy vào thế là hổng cần đĩa, như vậy thì ko xây nhà được à!!!

11. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cũng ko hẳn đâu bác ơi,dù SP2 có nhìu ưu điểm hơn SP1 nhưng tội cái là nó kén Game hơn SP1,có những Game cài trên SP2 chơi ko được nhưng cài trên SP1 thì chơi ngon lành:D

12. crew

Bây giờ hầu hết các game đều chạy được tren SP2 ko còn kén như hồi đầu nữa đâu, các bạn cứ thử mà xem, ở đâu mình chơi trên winSP2 từ hồi đầu đến giờ mà chẳng bị lỗi như mấy bạn nói, có thể do win bạn cài nhiều chương trình nữa nên nhiều cái ko tương thích với nhau nên mới hay bị lỗi như vậy.

13. Mèo ú

Mèo ú Guest

0
    248 Mb Ram mà chơi ngon lành sao ? Nghi ngờ ..... Ram mình cũng 256 mà giật tung ...
    Sims 2 ram phải 512Mb Ram thì may ra gọi là ngon lành đc .
    @Lonely : em cậu à , hỏi tên cái , mà hình bé thế có sợ lên Bảng Phong Thần k ...

14. poetry

poetry Youtube Master Race

màu mắt hay là màu da, kiểu tóc, kiểu trang điểm sau khi download về thì chép vào đâu vậy mấy anh chị.

15. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hồi trước máy mình 512 Ram chơi giật thấy mà tội chứ ngon lành khỉ gì?:D
    @Mèo Ú:Hỏi chi vậy cha;))?Hình có hơi wá khổ 1 chút nhưng hy vọng ko đến nỗi phải làm thần^^"(chừng nào ăn thẹo rồi đổi luôn)
    @poetry:Dzo My Document\EA Games\The Sims2\DownLoads(chép hết dzo phần DownLoads,ko có thì tạo cái mới)

16. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

Ram 248 chơi ngon lành hả ? sặc sặc !!! Die mất, chắc là bản The Sims 2 4CD gốc hả, chứ mấy bản nâng cấp lên thì....... Ram 248 mà vào mấy cái nhà to to có nhiều người ở thì chắc muốn đập máy nữa :D. The Sims 2 chỉ yêu cầu Ram 256 nhưng mà phải Ram 512 trở lên thì chơi mới đỡ được. À mà có khi còn dựa vào cả MHz processor nữa, cả card màn hình...Nói chung đạt được cấu hình tối thiểu của nó thì vẫn chưa chơi được đâu, ít nhất cái gì nó yêu cầu cũng phải gấp đôi lên thì mới chơi được OK ! ( ^^ lâu lắm mới gặp mọi người trong box TS, căn bản dạo này chuyển qua Space Cowboy chơi.Thôi, pác the sims lại nhét xuống vị trí 2 trong bảng xếp hạng thoai, đợi khi nào chán gameonline Space Cowboy đã ^^)

17. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

thằng ngốc này cũng chơi SC hả? chơi bên nào? sv mấy
    muốn chơi TS2 thì cũng tùy máy, máy nhà tui lởm vẫn vô chơi được có điều do chơi nhiều game bị giật rồi nên mình chịu đựng được chứ ko thì cũng muốn đập máy thật :D

18. poetry

poetry Youtube Master Race

anh ơi, hình như chỉ có objects là có thể chép vào phần dơnload thì nó mới hiệu quả thôi, còn có nhiều cái không hiệu quả nữa chứ. Hình nh7 là chỉ có file .sim2pack là có thề install được thôi nhưng em không biết trang web nào có thể download loại file đó, làm ơn chỉ giùm được không ạ.

19. crew

chỉ có 1 số file là nó để ở file đạng đó thôi, còn các file khác thì bạn cứ copy nó vào mục download trong The Sims 2 ở My Document là được, cái file kia thì nó tự động cóp vào đây thôi.

20. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

*_*:to everybody:
    Những ai RAM thấp thì thử download Memturbo4 xem. Đây là chương trình tối ưu hóa Ram giúp cho Game chơi nhanh hơn. Tiếc là chỉ dùng được 14 ngày!!!!Noooooooooooooooo! Của tui hết hạn rooooooooooooi!!!!!!!!
    Bi giờ chơi:
    -nhà nhỏ: Vẫn trơn.
    -nhà nhỡ: hơi giựt.
    -nhà to: giựt như điên.
    Chú ý: Ram cũng phải cao thì mới có cái để tối ưu hóa chớ, 128-----> đừng mơ.
    Down ở đây.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.