Các cậu thích xử tử thằng nào nhất trong RTK?

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi bakaboybk, 15/8/10.

1. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

- Vậy ra ông vẫn nghi ngờ cái lai lịch của LB nhỉ. Thế thì đành chịu vậy, tôi cũng ko kiếm ra cái gia phả họ Lưu để cho ông xem, ông xem 3 Quốc Hài mà dựa vào để bình thiên hạ thì tôi xin kiếu.

- Từ đầu tới giờ tui đâu có phản bác ông cái vụ LB dùng danh nghĩa Hoàng Thúc để lấy lòng thiên hạ với ông? Cái tôi phản bác đó là ông nói LB ko phải dòng dõi gì chỉ là tự phong, tự sướng khi Hiến Đế ban cho danh hiệu Hoàng Thúc, ông lại bảo LB bất tài, chỉ có cái danh đi lòe thiên hạ. Đây là 2 vấn đề tui phản pháo ông. Thứ 1 là danh nghĩa, Ông cứ hô hào là LB chắc gì con cháu LBang, tui thì cho là LB là con cháu LBang, ông bảo ko có chứng cớ sử sách nào nói đến điều đó, vậy tui bảo ông nếu gia phả họ Lưu có nói điều đó thì ông tin ko? Ông bảo ko có bằng chứng để lời tôi nói là thật thì thử hỏi ông đưa ra bằng chứng lời tôi nói là sai xem nào? Ông chỉ cứ hoa hoa cái lý sự cùn rằng nói ko sách ko chứng, vậy tui đưa ra được tác phẩm 3 Quốc Diễn Nghĩa của bác La viết là 1 bằng chứng thực đấy. Ông thử đưa ra bằng chứng chứng minh LB ko phải là tôn thất nhà Hán đi :D
    - Cái triết lý thứ 2, ông nói thế là do ông là fan của Tào Tháo :)) . Theo cái chủ trương Phản Tặc :)). Thử hỏi ngày xưa thằng Tào ko bắt vua, ko hiếp vua, xem thằng Phi có dám khuynh đảo triều chính ko :)) . Thử hỏi Hiến Đế có điên mà đem cơ nghiệp dâng cho người khác không :)). Thử hỏi ông ko bị bọn giang hồ tống tiền, dọa giết, ông có xòe tiền ra mà chuộc thân ko :)). Ôi cái lý của bọn gian thần :))

- Ôi cái triết lý nhường ngôi 4 lần, nghe sao mà cao quý quá :))
    - Nhà Hán là của họ Lưu, LB họ Lưu, dù chưa rõ thân thế ra sao nhưng LB nếu xưng vương xưng vua thì cơ nghiệp họ Lưu vẫn còn, cái danh khởi nghĩa vẫn còn, còn Triều đại rơi vào tay nhà Tào, ôi! anh ấy họ Tào, mà đã rơi vào tay nhà Tào thì còn đâu họ Lưu. Có cái định nghĩa cơ bản về triều đại như thế mà chú em cũng ko hiểu nữa thì haizzz....

- Oh vậy ra do tôi hiểu sai ah, cáo lỗi, thành thật cáo lỗi. Vậy thử hỏi huynh đài, sử sách nào nói lên điều đó? Có thể cho mình xem được ko ( Đừng đưa mấy sách do nhà Tào viết ra nhé :)) ) phải đưa mấy sách dạng như sử ký của Tư Mã Thiên viết ấy.

- Nhan Lương, Văn Xú, Triệu Vân, Hoàng Trung, Từ Thứ, tất thảy đều là nhân tài ko có đất dụng võ, Viên Thiệu có cả vùng Hà Bắc vẫn mất về tay Tào Tháo, Ích Châu đầy rẫy nhân tài vẫn mất về tay Lưu Bị... Đấy là những điển hình có tiền mà ko biết xài :))

2. progamevn2008

progamevn2008 Donkey Kong

Viên Thiệu sợ quá mà chết [ ốm chết , chắc VX với Nhan Lương đêm về báo thù :)) ),lưu bị thì gà , không biết đi kiềm người , chỉ biết ngồi nhà chờ , cuối cùng mới gặp được tử thứ , thì bị thằng tào chén luôn , anh Thứ pm cho anh Lượng , anh Lượng giúp , anh bàng thống tới kêu anh lượng thì anh lượng kêu gặp tào tháo với tôn quyền cho pzo , lưu bị cùi , bàng thống lại đek hiểu tại sao nó lại nói với mình , chắc vì ghen tỵ đây mà , lên theo lưu bị với 1 lòng ghen tỵ sâu sắc với bác Gia Cát Lạng
    Tào Tháo : vào đâu đã có pác quách gia , với tuấn úc gia nhập từ rất sớm , tuy úc với gia mất roài , nhưng lại mọc ra tư mã
    bàng thống mất rồi mọc ra cái gì ? , gia cát lượng mọc ra cái gì ? =))
    đơn thuần , lưu bị không sét tài năng , chủ yếu là nhìn mặt với thực dụng [ lên nhiều thằng theo , vì biết có thể xài skill ở đây ]
    tào tháo và tôn quyền lại khác phán đoán , nghiêm khắc đối với tướng [ tào thì ở quê dạng hot boy lên quên rất là nhiều các bác mafia [ a/e hạ hầu , quách gia , tuấn úc , tuấn du blah blah ]
    Tôn Kiên thì die sớm + thêm pác Tôn Sách chủ yếu vì khinh địch và chủ quan + thêm phần tinh tướng ;))
    sét về tướng Ngụy : đông tướng nhất
    Ngô : nhì
    Thục : bét =))
    sau nay Thuc : Đông , được vài năm , chết hàng loạt [ mấy thằng pzo lại đêk lấy vợ =_= ]
    Ngụy : có các con tướng [ vip chả kém ]
    Ngô : gái đẹp , đầy rẫy , thằng nào cũng có con , đông vãi hàng
    ---------
    Thất Bại : Ngô - hết quân sư
    : Thục - hết nhân tài vì cái tội , không biết hưởng thụ + thêm thằng lưu thiện rất chi là đẩng cấp
    : Ngụy - tin nhầm 1 thằng bị Viêm =))

Chỉnh sửa cuối: 22/8/10
  3. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

Bịnh thấy rõ, tui nói Lưu Bị không phải Hoàng Thúc vì không có bất cứ chứng cứ gì chứng minh điều đó, và trong trường hợp này. Thân phân một người không đủ chứng cứ để chứng minh thì chỉ còn nước phủ định chứ làm gì. Còn bác thì cứ khăng khăng lôi cái TQDn ra nói thì tui chịu thui, vì nó chỉ có thể coi là một thứ tiểu thuyết hoang tưởng lịch sử chứ không hề có tính chất của một sử ký. Vì vậy, chứng cứ của bác không thành lập, như thế về mặt pháp luật thì Lưu Bị không thể được thựa nhân là dòng dõi hoàng thất nhà Hán.
    Ví dụ: một hôm có thằng đến nhà bác nói là con riêng của cha bác nhưng bác lại không có chứng cớ chứng minh nó không phải, không lẽ như vậy là có thể thừa nhân nó là em cùng cha khác mẹ zới bác àh. Tui có thể khẳng định zới bác trong trường hợp này pháp luật sẽ không thừa nhận thân phận thằng khùng đó đâu. =))

Ngày xưa Triệu Quang Dẫn cũng cướp ngôi từ họ Sài mà lập nên nhà Tống đó, có gì khác không. Nhà hán đã tới lúc diệt vong thì thay triều đổi đại là có thế chung của thiên hạ, cho dù họ Tào không nắm quyền thì lúc trước cũng có Đổng Trác và Viên Thiệu. Hơn nữa, chính nhờ tài an dân trị nước của họ Tào mà đất Ngụy người dân ai cũng sống sung túc, an lành, thử hỏi LƯu BỊ có tài đức như dzậy không, thằng Thục có giàu được như Ngụy không. Nhà vua bất tài thì nhường ngôi là danh chính ngôn thuận, cái gì mà soán ngôi, đó chính là thuận theo lòng dân và lòng các tướng sĩ. Thử hỏi nếu văn võ bá quan không thuận thì Phi có lên ngôi dc ko. So với thằng Hiến Đế thì nhà họ Tào làm tốt hơn gấp trăm lần nó. :D

Điều có lý thì nghe hay thôi, vì đó là thứ mọi người không thể phản bác.
    Nếu theo ý bác thì sau này bác có vợ rùi nhưng vì lý do nào đó không có con ruột mà chỉ có một đứa con nuôi vô cùng hiếu thảo, một hôm không biết từ đâu bác gặp môt thằng cùng họ zới bác và nó bảo là có họ hàng zới bác, như zậy sau khi bác chết thì gia tài bác truyền hết cho thằng đó luôn hay sao, dù sao cũng là cho người cùng họ mà. (danh chính ngôn thuận =)) )
    =))

Dzây cho hỏi lại huynh đài, ngài không biết tìm àh, tui có giống thằng ngu không mà vì một câu nói của ngài mà up cả cuốn sách lên hả, còn nếu chỉ up lên một vài câu thì ngài lại bảo tui chế bậy. Nếu ngài không có tàn tật thì tự lên mạng tìm tòi đi. Zô google mà thử từ khóa: " Bàng Thống thiệt chiến quần nho giang đông " hay là " Sự thật lịch sử về thời Tam Quốc " đi, muốn ăn thì lăn vào bếp nhá, không có gì miễn phí đâu.

Àh quên, sử ký Tư Mã Thiên kết thúc vào thời Hán Vũ Đế rùi, không có ghi chép về thời Đông Hán đâu, tìm hiểu kỹ rùi phát biểu nhá. =))

tui chỉ ngứa tay trả lời dùm thui, mớ này tui trả lại bác progamevn2008 tự lo nhá, mấy bửa nay mệt vì cái vi tính lắm rùi, hư lên hư xuống. :D

Chỉnh sửa cuối: 22/8/10
  4. mrkyushiro

mrkyushiro Youtube Master Race

Cái thứ nhất,khi tào tháo dẫn lưu bị về gặp hiến đế có đoạn giở gia pha ra xem--->có tên lưu bị--->lưu bị là hoàng thúc ko sai (theo tài liệu hồi giờ đọc)
    Cái thứ hai,theo như đánh giá hiện nay của các nhà sử học tào tháo là chính trị gia giỏi nhất thời đầu tam quốc (cái này có thật ko tin tự kiểm tra)
    Ngoài ra tam quốc còn rất nhiều nhân tài
    văn thì có tuân úc,chu du,khổng minh,bàng thống,tư mã
    Võ có quan trương,trương liêu trương cáp
    nói chung thời tam quốc là thời có nhiều người giỏi nhất trong sử trung quốc hơn xa thời hán sở tranh hùng hay xuân thu chiến quốc
    Các bác cứ ngồi chửi bới nhau trong khi lịch sử vẫn là lịch sử lưu bị,tào tháo,tôn quyền vẫn là tam hùng thời đó :))--->mà đã là vua có nhiều đất vào thời chiến thì đều phải rất giỏi-->các bác bằng người ta không mà cứ thằng bị thế này,thằng tháo thế kia

5. GjaCátLượng

GjaCátLượng Youtube Master Race

Mình quay lại đề tài đi mấy bác :)
    Mình thích chém thằng lưu thiện nhất ( cái tội ngu mà còn háo sắc ). Tiếp theo là thằng hoàng hạo ( tiếp tay và chỉ dẫn cái ngu cho thằng ngu ).
    Khổng minh ta mà phản thì nó làm dek gì khán cự được mà cứ làm trò gọi về.... Ngu mà cố tỏ ra vẻ nguy hiểm. Bố nó ko nhờ khổng minh thì bị thằng tào làm thịt hồi ở tân dã rồi... X-(

6. progamevn2008

Lượng cũng không bằng Editsango =))

7. Degrador

Degrador Mr & Ms Pac-Man

Hôm mùng 10 đi học lại tự nhiên lớp mình thêm 1 thằng bên Điện Tử Viễn Thông chuyển sang, nhìn mặt câng câng thấy ghét, lại tinh tướng nhà giầu, hôm nào cho một trận.
    Chém tạm thằng Quan Vũ vs Hứa Du xả xì trét trước x-(

8. Tửu kiếm tiên

Đọc trong TQDN của bác La chứ gì, không có giá trị lịch sử. Vì việc này không dc ghi chép lại trong sử sách :D
    còn cái nửa là việc HIến Đế nhận Lưu Bị làm Hoàng Thúc thì ai cũng biết đó là để lôi kéo vây cánh chống Tào ( mấy bài trước có nói rùi :D ). Vì thế, cái gia phả đó là đồ xịn hay dỏm chỉ có .............giời mới biết =))
    => Chứng cớ không có một chút nào sức thuyết phục. :D

Chỉnh sửa cuối: 23/8/10
  9. mrkyushiro

mrkyushiro Youtube Master Race

Thế giá trị lịch sử là sao--->trừ khi có người quay về được thời đó rồi về kể lại :D

10. Từ Vy Linh

Từ Vy Linh Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tam Quốc Chí ko thấy nhắc đến zzz

11. progamevn2008

tôi mới quay về thơi gian xong
    lịch sử mới được lập : progamevn2008 xưng đế năm 290 , truy phạt Lưu Bị , Tào Tháo , Tôn Quyền,
    năm năm 184 pro khuyên trương giác tạo phản , đã check, năm 192 khuyên Vương Doãn cho điêu thuyền vô hại Trác với Bố
    Năm đó thiệu chém nhau với tháo ,sau khi 2 thằng chém nhau xong , pro lao vào chém chết cả 2 =))
    trận vũ lăng : Lưu bị thua trận chạy thì gặp pro game , progame dùng cheat code add thêm tướng trong đó có Triệu Vân, Mã Siêu, Gia Cát Lượng
    thắng trận vũ lăng , lưu bị đang tự sướng thì bị progame bắn cái chết ,
    năm 280 Tư Mã Viêm chạy xuống Ngô Quận chém nhau với Tôn Hạo , sau khi đập nhau xong thì Tư Mã Viêm đang trên đường về , bị headshot vào đầu nhờ quả 3Z trong crossfire mà 1 hit mất 100hp =))

Fan của tam quốc thì đừng trách nhé , bịa truyện cho vui thôi :))

12. Tửu kiếm tiên

sorry, nhà mình cúp điện nên chỉ kịp gửi lên dc có một câu, mới edit lại rùi. :D

13. squallphu

squallphu The Warrior of Light

cãi chuyện gì vậy nè?
    về Lưu Bị thì là con cháu dòng dõi Hán Tộc là đúng rồi.
    ở trên có ai nói TQDN ko có giá trị lịch sử là bậy bạ hết sức.
    La Quán Trung sống trong thời Phong Kiến thì có gan bằng trời mới dám đảo lộn gia phả cố nhân.
    bịa cái gì thì bịa chứ bịa gia phả 1 vĩ nhân lịch sử thì sẽ thấy sức mạnh của quần chúng =)).
    nếu bịa bậy bạ gia phả người ta thì sẽ có cả triệu người sử học hậu thế đánh hội đồng áh. thế mà chưa tìm được bất cứ thứ gì kể cả trên mạng nói về việc La Quán Trung bịa chuyện Lưu Bị ko phải dòng dõi hán tộc.

theo TQDN, nếu tui nhớ ko lầm thì ít nhất 4 người có công nhận LB là con cháu nhà Hán, nếu ko dùng từ công nhận thì đại loại vài chữ là chấp nhận LB con cháu Hán Tộc:
    Vua, Tào Tháo, Đào Khiêm, Mã Đằng. Còn 1 ông nữa là Lưu gì gì đó trong quá trình đánh với giặc khăn vàng. ở đây tui chưa nói tới Lưu Biểu và Lưu Chương/Lưu Yên.

14. fro65

fro65 Donkey Kong

Theo tui thì nghĩ thế này :
    Sự thật đúng sai ra sao , ai giỏi ai dở , ai tốt ai xấu thế nào thì có tranh cãi đến mãn đời cũng ko xong . Vì ai cũng có cái lý của mình , ai cũng ko muốn mình sai , mà cái sự thật ra sao ko đến lượt chúng ta làm rõ , việc đó là của các nhà sử học .

Cho nên tui thấy mấy bác cứ đem hết cái này đến cái kia ra để chứng minh là mình đúng , để hạ thấp người khác mà nâng mình lên phỏng có ích gì chăng ? Hay chỉ tổ gây gổ cãi nhau (trừ phi thấy cãi nhau là vui) . Hay là muốn chứng tỏ mình tài giỏi hơn người ? hay muốn thỏa mãn cái miệng của mình ?

Còn tui , thì đọc 1 tác phẩm ko cần biết nó có thật hay bịa ra , ko cần biết nó đúng hay sai so với lịch sử , quan trọng là mình có thấy được cái hay của tác phẩm đó ko ? Và có ích gì cho bản thân hay ko . Nếu nó ko hay , ko có ích gì thì bỏ qua một bên , chẳng cần bàn đến . Còn nếu nó hay và có ích thì giữ lấy làm cái thú vui của mình . 9 người 10 ý , ko ai chịu ai . Các bác làm tui nhớ đến lũ nhóc trẻ con gây nhau trong xóm . ^__^

Chỉ nói thế thui . Còn về topic , tui thì hễ bắt được ai là xem chỉ số Charm mà thấp , mặt nhìn thấy ngu ngu , thấy ghét là chém .

15. Từ Vy Linh

Từ Vy Linh Legend of Zelda Lão Làng GVN

Nói chung là chém tất. Chém hết. Mod vào chém luôn quả tranh luận này. Thế là xong. Triều đại Spamer đi xuống. Tèn ten

16. naruto110613

naruto110613 Dragon Quest Lão Làng GVN

Làm gì có tướng nào ko có sự hèn nhát hay sợ chết. Chỉ là ở mức độ nào và bộc lộ ntn thôi:)) Họ cũng là người cả thôi mà ;)) Chiến trường chứ có phải game đâu mà đòi quân tử từ đầu đến cuối được, phải gian xảo mới mong được nghiệp lớn chứ . Game và Phim hình tượng hóa các văn võ tướng lên thôi :))

17. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

thế chú đọc Phong Thần Diễn Nghĩa thấy Dương Tiễn, Na Tra, Thần Phật, yêu quái lung tung hầm bà lằng .... giúp Chu diệt Trụ có phải là "gia phả lịch sử không bịa" không :|?

18. squallphu

squallphu The Warrior of Light

hình tượng dương tiễn, na tra.............. ko phải là người, tức là ko phải là vĩ nhân, nên cha con chú bác tổ tiên 29 đời của họ thế nào cũng kệ.
    thử viết 1 đoạn văn về Trần Quốc Tuấn Hưng Đạo Vương mà bịa ra gia phả con cháu của ông xem, ví dụ như cha ông của TQT ko phải dòng dõi quan lại nhà Trần, khi đó ông xem hội văn học VN chém ông thế nào.
    vĩ nhân khác hình tượng nhân vật thần thoại.

19. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

haizzz, nhưng nếu người ta ko phải vĩ nhân mà ông La cố tình tô vẽ thêm thì sao :| Bởi vậy bây giờ nhiều người chúng ta mới lầm tưởng họ là vĩ nhân và cho rằng đã là vĩ nhân thì ko được sửa nữa :|

20. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

ùhm nếu nói vậy thì chịu rồi, vì cũng chả có ai chứng minh được rằng cụ La hay bạn đúng. Có điều nhiều người tin cụ La hơn /:)