Cái lợi thế của quân yếu

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Sabrina, 22/11/03.

1. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Tôi thì ko nghĩ như Willi the Kill đâu nếu mà tui đánh thì Pal cũnghay lắm,có thể tại vì ông ko đánh lạc đà á.Tui xin lấy danh dự bảo đảm rằng Pal ko đến nỗi tồi,Pal có lạc đà đánh phê vật vã luôn,ông cứ nhìn nó chăn dân thì sẽ thấy khoái ngay,cung A với ngựa tên ko hay lắm tui ko bao giờ đánh cả(chỉ trừ trường hợp địch đánh Academi tui mới chuyển đánh ngựa R thôi),tai vì lạc đà Pal chạy nhanh hơn 30% lên nó chạy nhanh hơn nông dân nhiều
    Còn lên đời thì Pal ko thua các dân tộc khác đâu(trừ các dân tộc đặc biệt).Còn đời 4 thì công nhận là ko có gì hay cả,nhưng mà đánh đời 3 cho đông đội phát triển thì hay hơn(còn mình thì đánh soc cũng dc,soc của Pal mạnh nhất trong các dân tộc ko lên dc 9+7 á)
    Còn tui thì ghét đánh nhất là Choson á,qwân ấy đánh đời 3 mới khổ,đời 4 thì bình thường

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ơ, điên thật. Đúng là không chơi lạc thì chơi cái qué gì nữa không biết. Quân Pal có lợi thế lạc đà mà. Hãy nhớ rằng địch thỉ khi mang quân lên không thể mang cái loại đi bộ lên đâu, cũng ngu chi mang pháo, vậy nên chỉ có thể là ngựa vàng hoặc ngựa gỗ mà mấy quân này gặp lạc thì sợ như gặp ma vì lạc đà cộng chỉ số khi đánh nhau với ngựa mà, con ngựa nó sợ con lạc đà. Quân Pal đánh hay nhất là lên đời 3 rồi dùng lạc đà trước, khi đã ổn định rồi thì lên ngựa gỗ cũng là con bài chiến thuật đấy,

3. langtubuon1984

Đối với tui nếu ko có điều gì qwá bất trắcVD Academi sang nhà thì tui chẳng bao giờ chuyển sang đánh ngựa tên cả cứ lạc đà mà đánh đã hay lắm rồi,1 2 đạo lạc đà mà đánh thì cứ gọi là phê vật vã

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Phải công nhận là lạc đa` của Pal đánh phê thật,hơn hẳn lạc đa` của các quân khác lên cần phải lợi dụng ưu điểm nầy khi đánh đời 3 mới dc,lạc đa` vừa rẻ đánh lại hay như lạc đa` của Pal ko biết dùng thì thật là lãng phí đấy.

5. Ninja

Ninja C O N T R A

Cơ bản là trình độ lên đời 3 chứ còn...Pal mà không lên được đời 3 nhanh thì thua!

6. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ông ơi cơ bản đâu phải là trình độ lên đời mà là có muốn dùng cũng ko được.Ai cũng biết rằng đánh quân chém có lợi khi mà mình lên đời sớm hơn người ta.Mà Pal lên đời thì cũng chỉ như các nhà khác chứ đâu phải Yam mà đòi lên nhanh hơn.Hơn nữa lý do quan trọng nhất khiến lạc đà nhà này tuy có lợi thế nhưng ít người sử dụng là : mình vơ vét hết tài nguyên quanh nhà thì thừa lên đời nhưng ko thừa nhiều vì 20 con dân nhà này tốn thịt = 30 dân nhà khác,lên đời xong lực đâu mà đánh lạc đà.Chỉ chơi lạc đà nhà này những trận mà quanh nhà cực giàu thôi nhưng mấy khi mà được trận như vậy.

7. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Tôi chả thấy gì là phê cả với tình huống mà ông nói.Academy mà sang nhà trong khi ông chơi lạc đà thì ông bỏ nhà chạy là cái chắc.Academy nâng cấp 2 lần giáp rất rẻ và nhanh,lạc đà chỉ công được 1 máu mỗi lần chém sao đánh được.Thôi thì đành ngậm ngùi kéo lạc đà sang chăn lại dân thằng chơi Academy trả thù cho việc chạy nhà của mình vậy.

8. langtubuon1984

Thì tui bảo là nếu ko có Academi mà,có thì tui chuyển qwa đánh ngựa tên có gì phải lo,mà ko chuyển kịp thì tui chạy,nông dân bảo toàn là dc mà
    Còn ông Cacom thì nói sai rùi á lạc đà Pal ko rẻ hơn các lạc đà khác đâu chỉ chay nhanh hơn thui

9. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Sợ ko kịp đó,nó sang Academi mới mua cũng chẳng kịp nữa là còn phải xây BA.Nói chung là đánh lạc đà của Pal cũng lợi hại nhưng ông thử đánh ngựa tên xem nó thế nào đã.Ngựa tên của Pal cũng ko hơn ngựa khác nhưng nó bo được nhà.Chủ yếu dùng lạc đà khắc chế ngựa c đối phương nhưng gặp ngựa tên thì vẫn chết như thường,mà Pal thì lên như các quân bình thường ko lên lạc đà nhanh được.

10. langtubuon1984

Nếu mà ko kịp thì chạy nông dân đơn giản vì Pal ko phải là qwân chủ lực khi đánh đông á,chỉ làm nhiệm vụ qwấy rối thôi.Mà qwấy rối thì Pal vô địch luôn ko cần lên đời 4
    cứ đánh đởi 3 kể cả nhà bị đánh bung,cứ dùng lạc đà mà đánh qwấy rối các nhà khác cho đồng đội mình lên
    chiến thắng là mục tiêu cuối cùng mà
    Tui đánh Pal chỉ lên đời 4 khi mà qwân bên tui đã chắc thắng thôi

11. ca com

ca com Mario & Luigi

Nếu mà ko kịp thì đành phải cho nông đân chạy thôi,nông dân của Pal có bánh xe nên chạy nhanh,chúi vào chỗ kín phát triẻn lại mộtt lúc là dc ngay thôi

12. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Chạy dân rùi phát triển lại á?Có mà tèo luôn,dân Pal đắt lồi mắt ra nên nhớ Pal phát triển lại khó hơn các quân khác nha.Đừng có nói Pal chỉ là quân quấy rối.Pal lên ngựa tên với kinh tế ổn định thì còn mạnh hơn các quân khác ấy.Nông dân làm ăn trâu,nhưng nếu để chúng nó đánh cho bong nhà kiểu gì chẳng bị chăn dân còn nhiều dân đâu mà phát triển lại.Chỉ hi vọng lúc chết đồng đội nó mạnh chút thì đỡ chứ ko thì chết luôn.Thường quấy rối thì phải lên đời nhanh chứ chậm như Pal thì khó mà làm gì được.

13. ca com

ca com Mario & Luigi

Chậm thì mới cần phải có đồng đội chứ,mà địch nó chỉ cần nhìn quân có chỉ số cao nhất mơi đánh thôi,chứ Pal lên đời chậm thì chúng ko đánh ngay đâu,chỉ có gặp vận đen mới bị chúng nó đánh.Chúng nó đánh mình thì quân đồng minh của mình cũng phát triển lên rồi,chúng cứ lai dai nhà của mình thì đồng đội của ta có quân kéo sang nhà nó táng thì có mà trời mới cứu dc nó.

14. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Pal mà đi quấy rối ?
    Xin lỗi bác chứ Pal pt khá nhanh đấy!!!
    Pal lên đời 3 ko kém các quân khác đâu nếu tài nguyên bt , còn tài nguyên thuận lợi thì Pal rất mạnh với tài nguyên vô tiền khoáng hậu .Sẵn sàng đánh bại Hit hay Assy /:)
    Có lẽ bác thù ghét Pal nên nói thế phải ko ?
    Chắc bác có lần bị thua do nhận Pal phải ko !
    Đừng để tình cảm làm lu mờ lý trí!!!
    >:-D< >:-D< >:-D<

15. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Xin lỗi bác chứ tui ko hiểu bác nói tui hay nói ai vậy.Bác ko chịu đọc kỹ bài của tui nói linh tinh thế là sao?Tui ko hề thù ghét quân Pal một tẹo nào hêt ngược lại còn rất thích là khác.Tui cũng ko nói quân Pal chỉ đi quấy rối đâu nha.Bác xem lại cho tui cái.Tui cầm Pal it thua lắm chỉ cầm Shang là hay thua hihi [-(

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đánh Pal mà có điều kiện lên đời 3 mà coi, lạc đà tha hồ làm chủ cả bản đồ, chăn dân chán thì quay qua chăn ngựa C, mỗi nhà một đạo là thành bá chủ ngay. Không thấy cái hay của Pal thì đúng là dại rùi. Tôi thấy Pal là quân gỗ là mừng rùi, vì tôi chơi quân gỗ tốt hơn quân vàng mà.

17. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Nếu chơi Palyman mà lại dùng quân gỗ tui e rằng không ổn lắm đâu. Không thể phủ nhận rằng sức sản xuất của nông dân Pal quá khủng khiếp, nhưng cái gì mà chả có giá của nó. Dân của Pal quá đắt lên dù có đánh quen và đánh giỏi tôi nghĩ rằng kiểu gì Pal cũng lên đời 3 chậm hơn các quân khác 1 chút (tiếp sau đó nếu yên ổn thì Pal lại lợi thế hơn). Nếu lại dùng quân gỗ nữa thì tui e là sẽ bị tụi nó cho đi ăn xin lắm!

18. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

ơ mấy đời rồi mà Pal lên đời chậm hơn quân khác (may ra chậm hơn Shang hay Persian thôi), chỉ có ít dân thôi, bị chăn mất coi như ra đồng ở với ông vải.

19. ca com

ca com Mario & Luigi

Nói vạy đúng thôi,nhưng Per thì có gì mà nhanh,chỉ làm hươu voi nhanh thôi chứ hoa quả thì chậm rì à,phải nói đến Assy ấy

20. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ai bảo Persian hái lượm chậm nào? Bình thường như quân khác thui nhưng lại săn bắn nhanh lên tóm lại có thể nói là nhanh hơn bình thường chứ.
    to thanhnam6: Có thể bạn ở 1 đẳng cấp khác tui. Tui chưa bao giờ chơi Pal mà lên đời 3 nhanh hơn các quân khác cả.