Cái lợi thế của quân yếu

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Sabrina, 22/11/03.

1. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

riêng pal, tôi thấy nên ưu tiên đánh lạc đà lúc đầu, vì lạc đà chạy nhanh, dân đối phương ko có khả năng chạy.
    sau đấy chuyển qua quân gỗ vẫn chưa muộn.
    mà quên mất, pal ko phải là quân yếu, chẳng có quân nào yếu nhất, mà chỉ có tư tưởng của ng` đánh yếu hay ko yếu thôi.

2. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

em đánh gà mà nhưng em vẫn lên đời 18-20 dân, lên nhanh hơn các đạo bt khoảng 30''. Persian làm ruộng -30% thôi, lên thẳng đời 3 có ai đúc ruộng đâu, ăn Hươu, Voi là chính ==> Persian chắc chắn là làm food tốt rồi.

3. thanhnam106

theo em đúng vậy cầm Shang mà bị ép hay bung nhà thì hưng phấn mất đi rất nhiều, đánh Shang hay có tư tưởng nd rẻ, chết thì thôi, bọn nó chết quân còn tốn hơn ==> hay bị chăn dân hơn là Pal vì tiếc nên thế nào mà chả chạy.

4. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tui tưởng các bạn đều đạt đến cái đẳng cấp mà tâm lý thi đấu không bao giờ được coi là vấn đề nữa chứ. Dù phân tích thế nào đi nữa thì tui vẫn luôn cho rằng dùng Shang dễ đánh hơn Palyman. Đánh 1 vs 1 hay nhiều hơn thì cũng vậy thui. Còn về việc chăn dân ư? Ai mà chả thích giết 1 thằng dân Palyman hơn là giết 1 thằng dân Shang nên rõ ràng cầm Palyman tụi nó thích chăn dân mình hơn nhiều rùi.
    Tiện thể hỏi luôn thanhnam106: Bạn thường lên đời 3 phút bao nhiêu? (quân Palyman, 18 đến 20 dân như bạn nói đó).

5. thanhnam106

em gà ấy mùh, Pal phải mất 13' đến 13'30 còn quân khác phải mất đến 14'.

6. pfiev

pfiev Youtube Master Race

Hê hê ,13 lên xong thì không thể là gà được ,mà là ...Vịt he he he.Đánh pal em phút trên dưới 12 một chút mới kick cơ.Mà lên xong chẳng có tí lực nào.

7. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

phút 12 mới kick thì có vẻ hơi muộn còn phút 14 lên xong thì cung bình thường

8. thanhnam106

ừa em thấy mấy cao thủ nào là bảo phút thứ 9 bấm nào là bảo đánh Shang không lên trước 12:30 là gà, em liền bảo độ rụt vòi hết, cũng tuỳ thôi chứ, tầm gà như em mà đi tìm mỏ quả đầu chưa tìm thấy đã bị sư tử nó xơi thì tầm phút 15 lên đời vẫn còn sớm [:d]

9. langgiangboyz

ôi trời ơi, haaaaaaaaaaaa, bây giờ mới thấy thanh nam đúng là gà thật, thi lên đời với anh ko???tuy bây giờ anh ko hay luyện lên đời nhiều như trước nữa nhưng mà nếu để pal kick phút thứ 10'30 ko phải là chuyện khó đối với anh đâu.
    đánh đến trình cao thì làm gì có chuyện ko tìm ra mỏ qủa, và bị sư tử giết dân, nếu để như thế thì .... chuối lắm.mất hứng đánh.thanh nam lên để ý mỗi khi vào trận đánh thì hướng nào hay có mỏ quả nhất.tập cách sử lý dân dò đường tốt hơn đi, nếu ko thì anh chấp chú 4 con dân mất.

10. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Trời ơi ! langgiangboyz dạo ni ghê wá nhỉ !!!
    Em thấy anh vẫn bị lion xơi như thường, có trận 2 con bị die nữa là !!! :-&
    Anh chấp em 2 nd chơi không ???
    Nếu rảnh-> thứ 6,7,CN tuần ni em được nghỉ -> chơi luôn đi !!!

11. thanhnam106

ơ bác langgiangboyz lớn đầu rồi mà còn viết sai chính tả, khà khá lại gáy rồi vậy là bác tự nhận là mình chưa đến trình độ cao rồi nhé, có người làm chứng là bác vẫn bị sư tử nó xơi.

12. langgiangboyz

hê hê, chết thì vẫn là chết, người chứ có phải thần thánh đâu, nhưng mà riêng đối với thebigone thì ko những chấp 2 con dân mà chấp luôn 1 phút phát triển đấy, có lẽ như thế mới ngang cơ nhỉ, àh ko??2 phút mới ngang.6,7,8 ha???CN chứ, quên, anh chiều nhóc.2 phút phát triển, chắc là ổn đúng ko???

13. langgiangboyz

hiiiiiiiiiiiiiii, anh chẳng biết viết sai ở chỗ nào, nhưng mà công nhận là anh cũng hay viết sai chính ta lắm, đã thế còn nói ngọng nữa, nhưng mà quan trọng gì, đánh điện tử đỉnh là được, kekekekeke

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Khiếp quá! Vưỡn biết là Lab đánh siêu rùi nhưng không ngờ là khét đến thế đấy. Chơi Pal mà lên đời nhanh như thế thì chắc cũng đạt đến cảnh giới cuối cùng của AOE rùi. Do vậy đừng có than trời là không có người để giao lưu nhé. Theo tui thì bạn nên chơi 1 game nào khác đi, khác hẳn về thể loại đấy chứ mấy game kiểu SC hay AOE này thì khùng quá rùi còn gì.

15. langgiangboyz

huuuuuuuuuuuu, đỉnh cái khỉ, cảnh giới cái mốc xì, hôm qua chăn 3 con voi, chết 3 con dân nè.đã thế còn đánh đời 2 đẻ 24 con dân, vậy là chấp những 2 phút và 7 con dân, thua bét nhè....tuy ko thua nhanh, giằng dai, nhưng mà....cao thủ nào đánh thế bao giờ đâu, chuối hết chỗ nói.

16. nob__games

nob__games Youtube Master Race

con bé chủ topic nói ngu quá

17. 20223

20223 Youtube Master Race

Cái này là hết vàng thì lúc đó gần như tàn cuộc rồi mà ko sài được chiến thuật đó.
    Còn lúc đầu đánh nhanh thì mình nghĩ lấy số lượng áp đảo chất lượng cũng tốt.

18. son12345

son12345 Youtube Master Race

lên đời nhanh kô phải là chuyện khó..pal bấm đời 3 tầm 10' là ok lắm rồi...nếu bạn biết cách cân bằng tài nguyên(hơi trìu tượng nhỉ:D)

19. dis.di

dis.di Youtube Master Race

Pal và pesian là vô đối rồi

giao hoan đất trời MẸ NHỮNG THẰNG NGU TRONG BOX AOE

20. DenyFreecess

DenyFreecess Donkey Kong

Em cũng khoái Palmyran và Perisan vãi. Thích luôn cả Assy.
    Cái thẳng Shang chỉ được cái dân rẻ. Dân thì chậm, quân thì yếu.