Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. Katori Itto

Katori Itto Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Laau lắm rồi ko đụng đến cái D2, bạn có thể cho mình link dow ko, có plugy càng tốt, link 4share hay fshare đều đc :( Mới cả nếu là bản LOD mà tăng đc độ phân giải thì tốt.

2. HyperVN

HyperVN Youtube Master Race

bạn có thể dùng d2 multires để tăng độ phân giải của game. link tải thì bác phải tự tìm, vì bây giờ em cũng ko nhớ tải ở đâu nữa

3. HyperVN

plugy thì link dow trên mạng rất nhiều nhá. ngoài ra nếu bạn chơi mod thì nên dùng d2se. vừa được thêm cái plugy, ít lỗi, chơi được nhiều mod cùng lúc mà còn tùy chỉnh được rất nhiều thứ

4. Katori Itto

Katori Itto Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Mình đã dùng thử cái D2 Multi res với bản LOD 1.13C mà ko được, kể cả chạy ở chế độ cửa sổ hay full màn hình :(

5. HyperVN

cái này thì setup hơi phức tạp chút mà cũng hay lỗi đơ. 1.13c thì vẫn dùng được. mình dùng cho mxl thì full màn hình 1600*900
    nếu bạn muốn hỗ trợ thì lên group d2fc hỏi xin link d2multires cho 1.13c + cách cài nhá. lâu rồi nên mình cũng ko nhớ nữa

6. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có 1 acc D3+ROS không chơi nữa, ai có nhu cầu mua call: 01668337691 nhé. :D

7. decothan

decothan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho em hỏi 1 mod cũ của Diablo II, chơi lâu quá mà quên muốn tìm lại mà ko ra. vài đạc điểm: Màn 4 đánh Diablo thì khi mở 3 cái ấn sẽ xuất hiện lại 3 tg trùm mephisto andriel + con bò cạp từ màn trước chứ ko hiện ra 1 đám lính như mấy bản khác. skill + 2 stats + 6 khi lên level. bản này em chơi từ hồi 2006~2008 nên chắc cũng nổi, mà sao tìm hoài ko ra. cao nhân nào giúp em với : ( bản mod ko thay đổi hình dáng nhiều so với bản gốc, hệ thống skill hình vẫn vậy, lv 30 có chiêu cuối, up max 30

à thêm 1 cái, cái búa của paladin trong bản mod có hình này nè. em chơi bản fury within thì ko thấy hình dáng cái búa này đâu https://www.google.com.vn/imgres?imgurl=http://wiki.d.163.com/images/6/6d/War_Hammer(Diablo_II).gif&imgrefurl=http://wiki.d.163.com/index.php?title=%E6%A8%A1%E6%9D%BF:%E5%B7%A8%E6%88%98%E9%93%81%E6%A7%8C_War_Hammer&docid=5Rnlh31Z5XqZvM&tbnid=2H5v614ZIvPKfM:&vet=1&w=62&h=118&bih=638&biw=1366&ved=0ahUKEwigrNvj79XQAhUHHpQKHYnhAm84ZBAzCDwoOjA6&iact=mrc&uact=8

Chỉnh sửa cuối: 2/12/16
  8. HyperVN

cho em hỏi là khi bật qoo hack map lên thì bị lỗi này là sao ạ?

9. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

có thắc mắc về cái primal ancient legendary là: trong patch note nó nói là phải hoàn thành GR 70 để unlock, nhưng mà nó không nói là phải hoàn thành thế nào, bắt buộc phải hoàn thành trước thời gian và có gem roll bonus hay là chỉ cần giết guardian rồi về trả nv là xong?

10. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

Từ bên d3:

You need to beat GR70 solo to unlock Primals.

...and afterwards they can drop from any content on any difficulty. You need solo 70 on one char to unlock Primal drop accountwide for given game mode (season, non season, seasonal hardcore and non seasonal hardcore all need separate "unlock")

There is no pop up or achievement that informs you about unlocking them, but don't worry, it works.

=> xong GR70 để unlock, sau đó là freestyle, tất nhiên là GR phải hoàn thành trong thời gian, hết thời gian là tạch rồi

11. ChaiEn111

ChaiEn111 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi dòng 5 của Kanai's Cube, sử dụng Gem of Ease để giảm trang bị về lvl 1, mình có thắc mắc là sau khi transmute xong, thì cái Gem of Ease bị mất luôn phải không nhỉ?
    Nếu vậy đi GR nó có rơi ra tiếp không nhỉ, vì nghe nói mỗi loại Legendary Gem chỉ rơi một lần thôi!.
    Tính làm một bộ đồ Legend lvl 1 để solo leveling char lên 70 :D

12. Shiro Lười

Shiro Lười Youtube Master Race

Tui thì đập viên gem tăng Exp lên 50, gắn nó vào vk damage to vật vã, thế là solo lên 70 vèo vèo thui

13. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Chào các anh em, mình đang quay lại chơi game D2 này, chủ yếu để khám phá lại mấy cái trc mình chưa từng nghịch thôi. Mình có một thắc mắc muốn hỏi các anh em, là cách đục lỗ đồ bằng Horadric Cube ạ. Mình định tạo Runewords mà ko đục lỗ đồ được. Em đã có Ral rune, Amn Rune, Perfect Amethyst nhưng thử qua rất nhiều weapons mà ko cái nào đc?? Vậy các anh em cho mình hỏi như nào là 1 normal weapon ạ? Cám ơn anh em.:D

14. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

normal item là item có chữ màu trắng.Khi item này có socket (lỗ) thì chuyển qua màu xám!Công thức thì lên google tìm nhé!

15. theanh11a5

Cám ơn bác, em muốn hỏi về vấn đề đục lỗ cho đồ ạ, nếu normal weapons là vậy thì em đã thử qua nhiều weapons trắng nhưng ko hề được, em muốn hỏi thêm là muốn dùng Horadric Cube để đục lỗ thì có yêu cầu phải là 1 loại class item nào đó ko, em đang xài bản Fury Within ạ.:D

16. theanh11a5

Các bác cho em hỏi thêm 1 chút ạ, em muốn tạo runewords, em có item và các rune rồi, em bỏ theo đúng thứ tự nhưng sao nó ko thành đồ runewords được ạ, ảnh game em chơi với trên gg ạ, mong các cao thủ chỉ giáo giúp em với ạ, em xin cảm ơn.

17. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

mod fury mình chưa chơi bao giờ lên không rõ lắm!Tuy nhiên bạn có thể tìm công thức trên mạng!Nó có công thức cả đó!Ngoài ra,tuỳ loại item mà có số lỗ tối đa khác nhau nữa!
    Hoặc bạn có thể tham gia các nhóm về d2 trên facebook mà hỏi thì nhanh hơn!Bạn có thể tìm nhóm d2fc để hỏi về mod,bên đó nhiều người chơi mod lên dễ hỏi hơn!

18. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

anh em cho mình hỏi , ai biết chỉnh sửa tốc độ di chuyển của summon không , với tool chỉnh sửa luôn . Lâu quá quên hết rồi , mà giờ google mãi k toàn ra cái gì đâu k . Trước chỉ cần google : modding summon run speed , là ra hướng dẫn + tool 1 đống , giờ gõ toàn ra quảng cáo mod tá lả -_-

19. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Độ bền bằng 0 thì không làm rw đc. Kiếm gì mà độ bền chỉ có 1 @@

20. theanh11a5

Em vừa xem lại readme của Fury Within, họ dùng toàn công thức ép đồ khác, không có runewords, phần lớn em nhặt được đồ có đục lỗ thì toàn dur 1.=))