[Lưu trữ]Dành cho những người thích mod

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi vietthekid, 31/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. noalana1

noalana1 C O N T R A

bác kid nói lắp lun rùi kìa drophead mà đâu có droptop :D

ah cái này có thời gian làm kĩ từng chút một mới đẹp dc, chứ mình làm vội thấy ko ổn -> nản, cộng thêm thời gian gấp rút sắp phải đi học -> nản lại chỉ ghiền chới với lái xe thôi -> nản, mô hình làm vội sẽ có lỗi bề mặt (chắc chắn) nên ngồi mò để sửa lỗi lâu-> nản, khâu convert làm car damage, light, wheel ... lại càng làm biếng ngồi mò -> cực nản :D
    p/s: mình khởi đầu làn sóng mod models cho box ta, mong mọi người tiếp tục phát huy nó nhé đừng để nó chìm cố lên holmes ( câu của bác K :D).

@bác Bigg dạo này mod đến đâu rùi, xong dự án của bác chưa ? dạo này thấy bác bigg là chăm chỉ mày mò cái mới để mod nhất, thấy ít online, rất hi vọng vào bác :'>

2. bumbui

bumbui Guest

VN mình đầy nhân tài nhỉ. :)) đôi khi thấy còn ăn đứt cả bọn nước ngoài. mà dự án RR phantom trên là cải thiện graphics về shadow, car damage, light wheel,... ?
    @@@: Ai có cái Mod giảm độ hư xe ko chứ em lái một chút chạm nhẹ vào tường cái thành trước cũng rời =..=" uổng công sắm hàng chục xe đẹp giờ tan tành banh ra cả, muốn sửa thì phải drive lên cái chỗ sơn tốn vài $ nhưng drive lên với drive về là lại hư :|
    Ngoài ra cái Remodel Weapon của bác Noa về súng ống đạn dược thì đủ bộ + một vài thứ vũ khí cận chiến, còn cái nào Remodel luôn ống nhòm và túi dù + blah blah ko ?
    Và câu hỏi cúng cùi vẫn là làm sao để cài mod CLEO

3. K†

K† Mega Man

Ey ey, trong lúc K† đi học ai share giùm cho cái ENB nào ngon ngon một chút nhá :>
    Tối hôm qua add thử cái Sett có sẵn thì tối thui, còn cái Sett của ai đó cũng trong này thì sáng loáng, chả thấy cái gì @-)
    Tốt nhất là share cho K† cái Sett nào nó không sáng quá mà cũng không đen thui, giống cái Sett của Bigg hay Khôi ấy :>
    Mà giật kinh khủng @-) phải hạ xuống 800x600x16 :-<
    Nên hình hơi bị rỗ

4. angelofthenorth

angelofthenorth T.E.T.Я.I.S

@bumbui: muốn không hỏng xe thì phải lái thật khéo thôi. Còn không tớ cứ dùng cheat HESOYAM mà táng, bất tử xe. Nếu không chơi cheat thì chịu.

Car damage là một thuộc tính làm nên realistic cho game đó bạn. ;)

@noalaan: hì, nghe modders nc ngoài nói vẽ 1 cái xe hoàn thiện phải mất 3 tuần - 3 tháng, cậu cứ từ từ làm cũng được mà, thỉnh thoảng đụng vào tí, vừa tăng kĩ năng đồ họa vừa giải trí. ;) GTA SA đã chơi 6, 7 năm rồi giờ đợi vài tháng để có xe đẹp cũng có sao đâu. :D

5. bumbui

bumbui Guest

damage thì cũng biết mà ngoài đời có gặp cái xe quỷ nào cứ đụng nhẹ vào tường là đứt đèn đâu =.="

K xài VGA gì ? tớ xài 9500GT 256MB. xài ENB Default Setting cũng bị giựt như sh!t mà còn chói chang. dùng thử cái ENB này http://www.mediafire.com/?mqjmjni3wdf xem, hiệu ứng xe bóng + ánh sáng vừa đủ và một số hiệu ứng khác. nếu mạnh thì chơi lun Great Effect và Reality để có thêm Dynamic Light + High Q Water. Ngoài ra còn có millenia để trợ giúp phần đồ họa cho vũ khí.

Sau khi đúc đủ các ENB, GreatE, Reality, Millenia trên em chạy lun AAx3, VituarE VeryHigh, 1280*1024. FPS >40 và hình ảnh thì ko tưởng tượng được :x:x:x
    ------------------------------
    Một cách khác để Import xe và vũ khí cho GTA SA thay vì dùng IMG Tool. Đó là dùng tools : GTA Garage Mod Install. <== Dành cho những người chưa biết.
    Download : http://grandtheftauto.filefront.com/file/GTA_Garage_Mod_Manager;55092#Download
    Ưu điểm : Import, backup dễ dàng.
    Sử dụng đơn giản, dễ hiểu
    Xem được mô hình 3D chi tiết
    Giao diện thân thiện
    Khuyết điểm : Mốc Import được Details, Graphic (Ví dụ ánh sáng, hiệu ứng, những thứ 'Ko-phải-là-xe-cộ-và-vũ-khí')
    -------------------------------
    MapEditor
    Dùng để xây dựng Map cho GTA 3 - Vice - SA một cách dể dàng nhờ môi trường 3D và đặt vật thể khá đơn giản. Nhưng cũng hơi hóc búa một chút. Chú ý phải kiên nhẫn và chăm chút nếu ko vào games sẽ có bug đầy.
    Download : http://www.gtagarage.com/mods/show.php?id=1053

6. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

@noalana1 : Nếu alana download một file phantom .dff ở trên mạng về thì nó đã có sẵn dummies cho gta rồi, không phải convert nữa.
    @bumbui : download CFG Studio 2, mở file handling.cfg. Tìm dòng handling của cái xe đó, nhìn sang phải thấy cột damage, chỉnh của cái xe đó xuống còn 0.0. Nó chỉ giúp xe không bị mất máu, còn hỏng hóc bên ngoài vẫn thấy. Nếu không muốn thấy hỏng hóc, chỉ còn cách là mod xe mà nó không đc làm hỏng hóc

7. angelofthenorth

angelofthenorth T.E.T.Я.I.S

Cái soft kia của bambui trông hay phết nhỉ. Replace 1 file txd xe khác vào nó sẽ hiển thị hình ảnh luôn không cần vào game xem à, hay đấy là hình đã thay rồi hả bạn?

Trông con lambor kia nhìn xấu thế nhỉ? Thay cho bullet đích thị là con l560-4 rồi mà nhìn thô quá.

8. K†

K† Mega Man

Thanks bumbui nhá :D
    @Kid Bigg and Noa :
    Cậu nào có cái RNB nào ngon mà nó không sáng quá mà cũng không đen thui
    Mà công nhận nó giật kinh khủng :-< giật kinh khủng
    Phải hạ xuống 800x600x16
    Thấy mấy trang trước có ai đó hình như là Bigg và Khôi hói có share cái Sett ENB mà kiếm không thấy @-)
    Mà Máy K† cũng đâu có tệ đâu nhỉ :-/
    Dual2Core CPU E0 2.50GHz 2GB RAM SP3

9. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Máy có mạnh mà card yếu thì giật là đúng rồi.

10. K†

K† Mega Man

Quên mất, VGA 8500 :'> được không nhỉ :-/

11. noalana1

noalana1 C O N T R A

@Dũng: mình đã thử export ra dff nhưng nó báo lỗi này
    lúc trước lỡ xóa hết car damage mesh rùi cái light nữa lại thay đổi kích thước xe nữa chắc file txd cũ cũng ko vừa luôn .

nếu ko chọn gì hết để export nó lại bảo phải chọn hết mới export, chọn thíu 1 bộ phận cũng ko dc, còn nếu chọn hết nó lại có cái lỗi trên .

Kid với Bigg nhà có cài 3dsmax rùi kìa export ra lại dùm mình nha::)

@vga 8500gt của K mà xài settings của mình thì êm để 1280x800 ko lagg :D
    con lap mình cũng có 8600mgt chứ nhiu mà mod phà phà chạy cỡ nào cũng mượt như chơi ko có mod ấy.

12. K†

K† Mega Man

Noa kia, lại đây K† bảo:angel:
    Sao onl mà không trả lời cho K†
    Y!M cũng không thấy là sao thế hả :devil:
    Mà Noa này, nếu cái hết cái retexture cảnh vật vào thì nó có nặng quá không nhỉ :-/

13. noalana1

noalana1 C O N T R A

ah sorry K nhé mình mới ngủ dậy :D
    tại thói quen thức khuya, sáng ngủ nướng :D
    cái retexture ko nặng đâu nếu chạy êm enb thì retexture chỉ làm mình giảm chút FPS thui, có khi ko giảm nữa là đằng khác :D
    để mình bật yh! lên cái.

14. bumbui

bumbui Guest

hiển thị lun mô hình 3d ko cần vào game xem.
    chỉ cần vào Installer => Manual... => chọn đường dẫn đến file Model (.dff) và file Texture (.txd) là xong. đối với súng đạn thì chỉnh hình tia lửa đạn cho súng đó (chọn đường dẫn đến File đó tại mục Collusion). ngoài ra còn có một vài tùy chọn ở phía trên nhưng bumbui chưa test thử và cũng...chẳng biết là gì :|

nhưng mà khuyết điểm về mặt đồ họa là nó chỉ thể hiện được ở mức mặc định trong games chứ ko chỉnh thêm ENB + blah blah để thêm hiệu ứng (dĩ nhiên). tức là mức hình ảnh độ effect high, aax1 ấy mà.
    =================
    sao bumbui dùng cái GTA SA ultimate editor (để chỉnh thông số này nọ) thì khi Install nó báo File KewlButton gì ấy chưa Reg, bấm Ignore để bỏ qua được nhưng chạy phần mềm ko được :(( vào C:\Windows\System32 và tìm File KewlButton để reg cho nó thì lại báo truy cập bị từ chối.

vụ mod cleo thì vẫn ko dùng được, ai help bumbui với !! cả mod FPS, gasonline hay speedometer cũng vô hiệu. bumbui mới đầu cài cái CLEO 3.0 vô folder GTA SA rồi copy mấy cái .cs mình tải về vô thư mục cleo thôi.

15. noalana1

noalana1 C O N T R A

mấy cái mod cleo chỉ việc chép file.cs vào thư mục cleo ( thư mục này tạo bởi sanny builder chứ ko tạo = tay dc nhé ) là xong thui mà
    mình thấy mod cái cleo này là dễ nhất rùi, mod xe cộ còn lằng nhằng phức tạp hơn mà :D

16. Mr.Bigg

Mr.Bigg Donkey Kong

Noa ơi, nói thật nếu mà Max của mình chạy dc, mình sẽ export ra ngay coh noa, nhưng mà hnay mở lên thấy báo lỗi này, noa biết sửa hem ?

17. noalana1

noalana1 C O N T R A

cái license key của Bigg bị hư rùi, chắc phải kiếm cái crack khác :D

18. noalana1

noalana1 C O N T R A

các bác oi chỉnh chỗ nào để cái tay CJ cầm thấp xuống vậy, cái tay lái này nó cao quá :'>

19. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

bác nào thử set của mình đi :>:> :>:>

Các file đính kèm:

20. Streetboy95

Streetboy95 Youtube Master Race

cái setting của pác chắc phải đeo kính mát mơi chơi dc quá:D
    giảm độ sáng xuống một chút đi:hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái sett của anh chói quá....chắc phải đeo kính râm mà chơi quá:D