Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoxkat_aw

nhoxkat_aw Youtube Master Race

thanks bác helpman nhìu :hug::hug::hug:

2. meonhi2601

meonhi2601 Youtube Master Race

Các bạn ơi cho mình hỏi sao mỗi lần cài lại win là phải cài lại và chơi lại từ đầu vậy ? :( chơi thesims từ lâu lắm rồi nhưng bỏ vì mỗi lần như vậy nản :((
    Xin mọi người chỉ giáo dùm, ai rành cho xin cái nick YM de thỉnh thoảng thỉnh giáo:p:D

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

cài ổ C thì tùy trường hợp, 1 số thì nó xóa cả những file liên quan đến game có thể chạy đc và đa số thì ko thể chơi cả khi cài game trong ổ C lẫn D

4. khokho_63

khokho_63 Youtube Master Race

Làm ơn hướng dẫn em cách cài chi tiết ban sims 8in1 của crew.Down xong cha bít làm gì cả

5. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

trong phần options trong game hả anh?

6. pnp

pnp Youtube Master Race

:-/ ai chỉ dẫn giúp mình cách cài the sim 2 all in one từ đĩa DVD được ko ? seo cài phần nào nó cũng báo update rùi đòi đĩa DVD , mặc dù mình đã cẩn thận copy 2 đĩa DVD và cùng ổ đĩa mình mún cài ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :-/ ah quên nữa mình mua đĩa cài ở Triều Vũ , tại vì nghe nói mỗi đĩa ở mỗi cửa hàng khác nhau ;;)ko bít có đúng ko nữa , pác nèo bít thì hướng dẫn chi tiết giúp em, đừng xài từ chuyên môn nhìu nghen vì em dốt vi tính lém :p thank các pác

7. zugj_kun_1405

zugj_kun_1405 Mr & Ms Pac-Man

Nếu nó đòi DVD để update thì có hai cách:
    1/ Khi nó đòi thì cho đĩa DVD cài TS2 vào, khi nao nó bảo update success thì ok rồi vào chơi bình thường.
    2/ Đợi nó đòi DVD thì không cần cho DVD vào mà cứ restart lại máy, khi nó re xong thì thấy trên destop có biểu tượng phần mà bạn cài. Vào chơi...ok
    Mình có lần cài TS2 và các bản Exp thì đĩa DVD TS2 bị hỏng, tức quá nên lúc nó bảo cho DVD vào để update, mình cho rebot lại máy, về sau vẫn chơi ngon.:D:D:D

8. pnp

pnp Youtube Master Race

:hug: cám ơn pác nhìu , nhưng níu lèm như vậy thì setup bản nâng cấp đều reset hết á, rùi trong đĩa dvd có phần path sử dụng lèm seo ? còn phần crack thì setup cái nào - reset xong rùi pát dzô hả pác ?

9. ruacon994

ruacon994 Mario & Luigi

ý, the sim 2 cũng có bản all in one hả, biết zậy bỏ tiền ra mua 2 DVD cho đủ bộ cho rùi ::(, lỡ mua mấy cái VCD rùi mà chưa đủ bộ

10. tu2431965

tu2431965 Mr & Ms Pac-Man

mình thấy trên web modthesims2.com có cái gọi là fight club<dùng để đi đánh giống như wwe hay seo ý>nhưng nó chỉ cho down khi có thêm những phần khác,nhưng mình chỉ có mỗi phần nightlife và celebration!stuff thoai,làm ơn cho mình web download fight club mà dành cho 2 phần nightlife và celabra....đi,làm ơn đi :((

11. yugi_hiro

cái đó là ko thể vì đó là fan stuff rồi :|
    chịu khó cài những bản nó cần thì dùng đc thôi

12. pnp

pnp Youtube Master Race

hic hic ko pác nào chỉ chi tiết cách cài từ dvd all in one cho em seo ? hic hic

13. zugj_kun_1405

Nếu bạn đã cài bằng cách reststart thì ko cần cài crack nữa (nếu re xong thì click vào biểu tượng trên destop chơi lun, ko chơi được thì hãy dán bản crack vào là ok)

14. Kawakami_142

Kawakami_142 Youtube Master Race

Huhu, ko hiểu sao cái bon voyage nhà em, khi cài xong, lúc em vào game và mua đồ thì đồ đạc em mua lại ko hiện ra, lúc vào tạo nhân vật thì em chọn những bộ đồ của sim bon voyage thì nó lại hiện thành một bộ đồ khác, đầu tóc cũng thế, vậy là sim em cài bị lỗi gì vậy, huhuu các pro sim làm ơn giúp em
    Em đã reset lại máy rồi mà lúc vào game khi mua đồ (những đồ của bản sim bon voyage) thì ko hiện ra, nhưng em mua đồ của bản season, nightlife thì lại hiện ra, lúc vào chọn nhân vật cũng vậy, em chọn những đầu tóc bộ đồ của sim bon voyage thì lại hiện ra 1 đầu hay bộ quần áo khác.Mặc dù em đã xóa đi vài cài lại sim
    thì vẫn gặp tình trang tương tự thế, hic vậy có fair do cấu hình nhà em ko xịn nên đồ nó ko có hiện lên ko ạh:((

15. aznd

aznd Youtube Master Race

Yugi ơi, mình cài sims castaway xong hết rồi sau đó click vào icon của nó thì nó kêu fai bỏ disc vào, mình bỏ vào thì nó lại hiện lên thế này (file đính kèm) vậy mình fai làm sao đây Yugi?
    cảm ơn!

Các file đính kèm:

16. zugj_kun_1405

Đĩa cài của bạn bị lỗi, cho đĩa gốc của TScataways vào rồi ấn restry

17. aznd

aznd Youtube Master Race

đĩa gốc là đĩa cài TSCastaway ah? TSC mình mua chỉ có 1 dvd thôi. mình bấm retry rồi mà vẫn vậy. :-/

18. zugj_kun_1405

Vậy có thể là do máy bạn ko đọc được đĩa đó, hoặc là bạn ấn retry quá nhanh, đĩa vào máy nhưng chưa đọc xong mà bạn đã ấn retry thì cái bảng retry nó vẫn hiện ra và bảo bạn đua đĩa vào....

19. yugi_hiro

đã copy crack vào TSbin chưa ?

20. aznd

aznd Youtube Master Race

az cài được rồi! thanks Yugi! :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.